![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1000,h_666/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2024/05/823716.jpg)
เมื่อวันที่ 21 พฤษภาคม ที่อุทยานรุกขชาติหลวงพ่อโต ตำบลยกกระบัตร อำเภอบ้านแพ้ว จังหวัดสมุทรสาคร นายสยาม ศิริมงคล อธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน นำคณะผู้บริหารกรม พัฒนาการจังหวัด และเจ้าหน้าที่กรมการพัฒนาชุมชน เข้าร่วมกิจกรรม “จิตอาสาพระราชทาน พช. ทำความดี ด้วยหัวใจ เนื่องในวันฉัตรมงคลและวันต้นไม้ประจำปีของชาติ” เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี นายชัยวัฒน์ ตุนทกิจ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรสาคร ให้การต้อนรับและร่วมทำกิจกรรม
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1000,h_666/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2024/05/823718.jpg)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1000,h_666/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2024/05/67435_0.jpg)
ทั้งนี้ เพื่อเป็นการร่วมแสดงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยกิจกรรมดังกล่าว ประกอบด้วย กิจกรรมปล่อยปลาสู่แหล่งน้ำ กิจกรรมปลูกต้นไม้ประจำปีของชาติ และกิจกรรมปรับปรุงภูมิทัศน์ ให้มีทัศนียภาพที่สวยงามและเป็นระเบียบเรียบร้อย
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1000,h_667/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2024/05/823722.jpg)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1000,h_668/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2024/05/823721.jpg)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1000,h_667/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2024/05/823723.jpg)