![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_536/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/10/timeline_20221008_100052-1024x536.jpg)
นายวิทัย รัตนากร ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน มอบหมายให้ นางปิยหทัย ปิยะรัมย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการธนาคารออมสิน สายงานกิจการสาขา 4 พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และพนักงาน ธนาคารออมสิน ส่งมอบความห่วงใยให้กับผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่จังหวัดศรีสะเกษ โดยมีนายชัยวัฒน์ ลิ้มลิขิตอักษร ผู้อำนวยการสำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ (สบอ.)9 อุบลราชธานี และผู้สื่อข่าวจากเพจอีจัน เป็นผู้แทนรับมอบถุงยังชีพ จำนวน 50 ชุด น้ำดื่มจำนวน 1,200 ขวด ส่งทางอากาศให้ประชาชนที่อาศัยในบ้านเรือนไม่สามารถออกมารับได้และความช่วยเหลือยังเข้าไม่ถึง
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_536/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/10/timeline_20221008_100057-1024x536.jpg)
พร้อมนี้ได้ส่งมอบถุงยังชีพ จำนวน 140 ชุด น้ำดื่ม จำนวน 1,680 ขวด ให้กับนายสำรวย เกษกุล รักษาราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ ผู้บริหารสำนักงานคลังจังหวัดศรีสะเกษ เป็นผู้แทนรับ เพื่อส่งต่อให้กับผู้ประสบอุทกภัย จำนวน 40 ครัวเรือนต่อไป ณ จังหวัดศรีสะเกษ เมื่อเร็ว ๆ นี้