![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_684/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/11/JETRO-48-1024x684.jpg)
ภัตตาคารอาหารญี่ปุ่นโอชิเน นำโดย นายปณต กิตติประสาธน์ ผู้จัดการทั่วไป บริษัท โอชิเน เอ็นเตอร์ไพรส์ จำกัด และเชฟหนุ่ม กิตติศักดิ์ ลีล้อม ร่วมแถลงข่าวโครงการส่งเสริมการประชาสัมพันธ์วัตถุดิบอาหารนําเข้าจากประเทศญี่ปุ่น [Made in JAPAN] โดยเจโทร กรุงเทพฯ ซึ่งนายคุโรดะ จุน ประธานเจโทรกรุงเทพฯ เป็นประธานแถลงข่าวเปิดตัวแคมเปญ “วัตถุดิบแท้ส่งต่อความรักด้วยความอร่อย” ร่วมด้วยนายทานิกุ จิฮิโรกิ ผู้อำนวยการฝ่ายอาหารและเกษตรเจโทร กรุงเทพฯ เน้นความสำคัญของร้านอาหารเป็นช่องทางในการประชาสัมพันธ์ความอร่อยแบบญี่ปุ่นแท้ต้องวัตถุดิบแท้จากญี่ปุ่น ส่งตรงอาหารญี่ปุ่นสดใหม่ได้รับการรับรองจากองค์การส่งเสริมการค้าต่างประเทศของญี่ปุ่น (เจโทร) ซึ่งเป็นผู้ดำเนินโครงการนี้ให้กับกระทรวงเกษตรป่าไม้และประมงประเทศญี่ปุ่น (หน่วยงานรัฐบาลของประเทศญี่ปุ่น)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_683,h_1024/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/11/538445-683x1024.jpg)
เมนูของโอชิเนที่เชฟหนุ่ม กิตติศักดิ์ ลีล้อม แนะนำคือ “เนื้อฮอกไกโดวากิวสไลด์ย่างใบโฮบะ Hookaido Wagyu Slice Hoba Yaki” ความพิเศษของเมนูนี้คือการน้ำเนื้อฮอกไกโดวากิวสไลด์บางๆ มาวางบนใบโฮบะที่แช่น้ำ 4-6 ชั่วโมงเพื่อเวลาย่างจะได้กลิ่นหอมทำให้เนื้อชุ่มฉ่ำไม่แห้งและไหม้ จากนั้นราดด้วยซอสปลาไหลสูตรพิเศษของโอชิเนและซอสไปซี่มายองเนส โรยด้วยไข่ปลา แซลมอน หอมซอย งาขาวคั่ว ย่างบนเตาถ่านฮิดะให้เนื้อพอสุก จะได้รสชาติละมุนลิ้นของซอสผสานกับเนื้อที่นุ่มชุ่มฉ่ำแทรกไปด้วยไขมันชั้นดีของเนื้อฮอกไกโดวากิว”
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_683/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/11/pic-JP-Food-SP-hoba-01-1024x683.jpg)
“เสน่ห์ของวัตถุดิบอาหารนําเข้าจากประเทศญี่ปุ่น นอกจากความสดใหม่ และความอร่อยแล้ว เรื่องราวที่มาของวัตถุดิบจากจังหวัดต่างๆของประเทศญี่ปุ่นยังเป็นที่น่าสนใจอีกด้วย เรื่องราวของวัตถุดิบที่เชฟนำเสนอในครั้งนี้ “เนื้อฮอกไกโดวากิวของญี่ปุ่น” เป็นวัวพันธุ์ขนดำที่เลี้ยงในถิ่นกำเนิด เติบโตมาแบบไม่เครียด การเลี้ยงลูกวัวอย่างมีคุณภาพในถิ่นกำเนิด ซึ่งเป็นที่ที่เหมาะสมที่สุด ทำให้วัวรู้สึกเป็นอิสระ ปราศจากความเครียด เพื่อให้ลูกวัวเติบโตได้อย่างสมบูรณแบบ ทำให้คุณภาพเนื้อมีเนื้อที่มีสีแดงสด มีไขมันแทรกในเนื้อที่เยอะมากๆ เป็นสาเหตุที่ทำให้วากิวของฮอกไกโดมีคุณภาพสูง มีรสชาติที่โดดเด่นกว่าวากิวอื่น ๆ เนื้อนุ่มและฉ่ำ เนื้อหินอ่อนสีสวยและน่ารับประทาน ทั้งยังพร้อมไปด้วยโภชนาการต่าง ๆ ที่ดีต่อร่างกาย เช่น โอเมก้า 3 และ โอเมก้า 6 อีกด้วย ส่วน ใบโฮบะ เป็นใบไม้ขนาดใหญ่ที่ได้รับความนิยมปลูกกันมากที่เมืองฮิดะ จังหวัดกิฟุ นิยมนำใบโฮบะมาห่ออาหารทั้งข้าว เนื้อสัตว์ หรือผัก เนื่องจากใบโฮบะนั้นมีคุณสมบัติในการฆ่าเชื้อและช่วยรักษาส่วนประกอบอาหารไม่ให้บูดเน่าในช่วงหน้าร้อน อีกทั้งกลิ่นของใบจะทำให้อาหารมีรสชาติที่ประณีตอร่อยน่ารับประทานตลอดเวลา การนำเนื้อ มาย่างบนใบโฮบะจะทำให้มีกลิ่นหอมชวนรับประทานมากขึ้น” เชฟหนุ่ม กิตติศักดิ์ ลีล้อม กล่าว
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_768/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/11/538453-1024x768.jpg)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_683/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/11/538447-1024x683.jpg)
ภัตตาคารอาหารญี่ปุ่น “โอชิเน” ให้บริการอาหารญี่ปุ่นหลากหลายเมนู ทั้งแบบ อลาคาร์ท และบุฟเฟต์ 290++ 550++ และ 1,150 ++ ส่งตรงวัตถุดิบชั้นนำจากประเทศญี่ปุ่นกว่า 90% บริหารงาน และคัดสรรสูตรเด็ดต้นตำหรับอาหารญี่ปุ่น มากกว่า 200 เมนู ควบคุมคุณภาพโดยเชฟที่มากประสบการณ์ด้านอาหารญี่ปุ่น พร้อมไปด้วยบรรยากาศและการตกแต่งภายในร้านที่ให้ความรู้สึกเหมือนกับอยู่ที่ประเทศญี่ปุ่น
“โอชิเน เกิดขึ้นด้วยเป้าหมาย อยากให้บรรดาผู้ที่ชื่นชอบอาหารญี่ปุ่นได้ลิ้มรสอาหารญี่ปุ่นที่สดใหม่ และมีคุณภาพ เชฟของโอชิเน ให้ความใส่ใจกับความสดใหม่ ของวัตถุดิบ การันตีความสดใหม่ของวัตถุดิบ โดยมีเชฟหนุ่ม เชฟฮอนด้า คัดสรรวัตถุดิบ และรังสรรค์เมนูญี่ปุ่น ที่คนญี่ปุ่นชื่นชอบ ถูกปากคนไทย ซึ่งได้รับเกียรติจากเชฟบุญธรรม เชฟกระทะเหล็กประเทศไทย เป็นที่ปรึกษาในทุกรายละเอียด เพื่อเตรียมวัตถุดิบแท้จากญี่ปุ่น ส่งตรงความอร่อยในแบบญี่ปุ่นที่โอชิเนทั้ง 23 สาขาทั่วประเทศ”
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_739/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/11/with-President-of-Jetro-Bangkok-1024x739.jpg)
“การร่วมโครงการดังกล่าวในครั้งนี้ เพราะร้านโอชิเน มีวัตถุดิบนำเข้าจากญี่ปุ่นหลากหลาย โดยเชฟโอชิเน แนะนำเมนูพิเศษส่งตรงจากญี่ปุ่น อร่อยแบบญี่ปุ่นแท้ ต้องวัตถุดิบแท้จากญี่ปุ่น ทั้งเมนู Matsusaka Steak, Hokkaido Wagyu Slice Hoba Yaki, Hamachi และ Hotate ส่งตรงอาหารญี่ปุ่นสดใหม่ ได้รับการรับรอง วัตถุดิบอาหารนําเข้าจากประเทศญี่ปุ่นจาก องค์การส่งเสริมการค้าต่างประเทศของญี่ปุ่น (เจโทร) ซึ่งเป็นผู้ดำเนินโครงการส่งเสริมการประชาสัมพันธ์เสน่ห์วัตถุดิบอาหารนําเข้าจากประเทศญี่ปุ่น [ Made in JAPAN ] ให้กับกระทรวงเกษตร ป่าไม้และประมง ประเทศญี่ปุ่น (หน่วยงานรัฐบาลของประเทศญี่ปุ่น)” นายปณตกิตติประสาธน์ผู้จัดการทั่วไปบริษัทโอชิเนเอ็นเตอร์ไพรส์จำกัดกล่าว
วัตถุดิบอาหารนําเข้าจากประเทศญี่ปุ่นที่เชฟโอชิเนนำเสนอในครั้งนี้ นอกจากเมนู “เนื้อฮอกไกโดวากิวสไลด์ย่างใบโฮบะ Hookaido Wagyu Slice Hoba Yaki” ยังมีเมนูอื่นๆที่น่าสนใจคือ
“ฮามาจิ จากจังหวัดวากายาม่า Wakayama เมืองที่ขึ้นชื่อ หาดทราย ทะเล ออนเซ็น และตลาดปลามากุโร เจดีย์สีแดงเมืองแห่งสายหมอกในเมืองวาคายาม่า นอนแช่ออนเซ็นในอุโมงค์ภูเขา ดินแดนปลามากุโร ที่แร่กันสดๆ มีให้กินทั้งเมือง”
“หอยเชลล์ฮอกไกโด (Hotate) โฮตาเตะ หอยเชลล์ญี่ปุ่นส่งตรงจากน่านน้ำฮอกไกโด ซึ่งขึ้นชื่อว่าเป็นน่านน้ำที่อุดมสมบูรณ์ที่สุดแห่งหนึ่งในญี่ปุ่น จึงทำให้โฮตาเตะมีคุณภาพดีมีรสหวานเนื้อนุ่มตัวใหญ่เต็มคำและมีกลิ่นทะเลบางๆ ย่างโดยใช้ไฟอ่อนเพียงไม่กี่อึดใจ ใส่เนยหอมๆพลิกไปมาให้สุกพอดีไม่แห้งจนเกินไป จะเพิ่มช่วยรสชาติและสัมผัสละมุนลิ้น มีคุณประโยชน์มากมาย และเป็นที่นิยมอย่างมากในประเทศญี่ปุ่น เพราะหอยเชลล์ เป็นหอยที่มีแคลลอรี่ต่ำ แต่มีโปรตีนมากกว่า 80 % อุดมไปด้วยแร่ธาตุแมกนีเซียมและโพแทสเซียมที่สามารถช่วยลดความดันโลหิตได้ การรับประทานหอยเชลล์ 3 ออนซ์จะได้รับโปรตีน 20 กรัม แต่ได้รับแคลลอรี่เพียง95 แคลลอรี่เท่านั้นเอง ทั้งอร่อยทั้งยังได้ประโยชน์อีกด้วย” เชฟหนุ่ม กิตติศักดิ์ ลีล้อม กล่าว
“เนื้อมัตสึซากะเป็นเนื้อวัวญี่ปุ่นจากวัวที่เลี้ยงบริเวณเมืองมัตสึซากะจังหวัดมิเอะ เนื้อมัตสึซากะเป็นเนื้อที่ได้รับการยอมรับให้เป็นหนึ่งในเนื้อวัวคุณภาพสูง รสชาติเนื้อนุ่ม ละลายในปาก”เชฟฮอนด้า สมพร โพธิ์ษาราช กล่าว
#JapaneseFoodSupporter
#MadeinJAPAN
#วัตถุดิบแท้ส่งต่อความรักด้วยความอร่อย
#โครงการประชาสัมพันธ์วัตถุดิบอาหารนำเข้าจากประเทศญี่ปุ่นเจโทรกรุงเทพฯ
#Made in JAPAN