![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_536/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/10/474888-1024x536.jpg)
นายวิทัย รัตนากร ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน พร้อมคณะผู้บริหาร พนักงาน และลูกจ้าง ร่วมกิจกรรมเพื่อสังคมและสิ่งแวดล้อม (CSR) ออมสินห่วงใย ส่งกำลังใจให้สังคม โดยได้มอบรถสามล้อโยกถวายแด่พระภิกษุสงฆ์ชราภาพ จำนวน 11 รูป และสมาคมคนพิการจังหวัดสุราษฎร์ธานี จำนวน 9 คน ในโครงการยกระดับคุณภาพชีวิตพระภิกษุและผู้พิการ จังหวัดสุราษฎร์ธานี พร้อมมอบระบบไฟฟ้าโซล่าเซลล์และป้ายบอกสถานที่สำคัญต่าง ๆ ของวัดสวนโมกขพลาราม ในโครงการปรับปรุงภูมิทัศน์ เพิ่มแสงสว่างให้วัดสวนโมกขพลาราม และร่วมสนทนาธรรมกับพระภาวนาโพธิคุณ (โพธิ์ จนฺทสโร) เจ้าอาวาสวัดธารน้ำไหล สวนโมกขพลาราม ณ วัดสวนโมกขพลาราม อำเภอไชยา จังหวัดสุราษฎร์ธานี
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_536/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/10/474887-1024x536.jpg)