![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_536/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/11/aab88d30-9826-4b85-813d-eb851d065e0e-1024x536.jpg)
พล.อ.ธวัชชัย ชวนสมบูรณ์ ที่ปรึกษาผู้ว่าการรถไฟแห่งประเทศไทย เป็นประธานกฐินพระราชทาน ประจำปี 2565 ณ วัดพระธาตุดอยสุเทพวรมหาวิหาร จังหวัดเชียงใหม่ โดยมี นายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ นายจำลักณ์ กันเพ็ชร์ รองผู้ว่าราชการจัวหวักดลำปาง, ดร.แสงชัย โสตถีวรกุล นายกสมาคมพ่อค้าไทย ในพระบรมราชูปถัมถ์ นายสมชาย ฟูวงศ์เจริญ ประธานกรรมการ บริษัท ส.ศิลป์(2521)จำกัด, MrChao Xianbo ประธานบริษัท QY Groups จำกัด และหัวหน้าส่วนราชการในจังหวัดเชียงใหม่ร่วมงาน โดยมียอดเงินทำบุญทั้งสิ้นจำนวน 2,449,726.75 บาท
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_536/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/11/d64e3677-36ab-4628-8606-09a76ead5c3b-1024x536.jpg)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_536/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/11/S__105627676-1024x536.jpg)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_536/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/11/S__105627680-1024x536.jpg)