![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1024,h_576/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/10/S__19955766-1024x576.jpg)
เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม เจ้าหน้าที่ทหารกองพันทหารปืนใหญ่ที่ 104 กรมทหารปืนใหญ่ที่ 4 ร่วมกับ ผู้นำชุมชน เจ้าหน้าที่มูลนิธิมิตรภาพมงคลธรรม ร่วมกันขนย้ายสิ่งของเครื่องใช้ส่วนตัวให้กับประชาชนในพื้นที่ หมู่ 6 บ้านคลองทำเนียบ ตำบลวังวน อำเภอพรหมพิราม จังหวัดพิษณุโลก ซึ่งได้รับผลกระทบจากแม่น้ำยม (สายเก่า) ที่หลากจากจังหวัดสุโขทัย ล้นตลิ่งเข้าท่วมบ้านเรือนประชาชน เป็นบริเวณกว้าง
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_960,h_720/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/10/S__19955770.jpg)
ทั้งนี้ การดำเนินการขนย้ายสิ่งของเครื่องใช้ส่วนใหญ่เป็นผู้ที่ได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมขึ้นที่สูง และนำสิ่งของใช้ส่วนตัวของประชาชนพักไว้ศูนย์พักพิงชั่วคราว ณ บริเวณ โรงเรียนบ้านคลองทำเนียบ ตำบลวังวน อำเภอพรหมพิราม จำนวนกว่า 20 ครัวเรือน พร้อมมอบเครื่องอุปโภคบริโภค อาหารกล่อง น้ำดื่ม จำนวน 120 ชุด ให้กับประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนจากเหตุอุทกภัย มีผู้ได้รับผลกระทบจากเหตุอุทกภัย
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_glossy,ret_img,w_1022,h_662/https://www.phigudkhaow.com/wp-content/uploads/2022/10/S__19955750.jpg)